-
Sáng ngày 09/7/2024, tại Hội trường Bệnh viện Đa khoa tỉnh Trà Vinh, Ban Thường vụ Đảng uỷ Sở Y tế Trà Vinh Tổ chức Hội nghị Đảng viên 06 tháng đầu năm 2024. Đến dự và phát biểu chỉ đạo có đồng chí Trần Minh Trí - Phó Bí thư Đảng ủy cùng tất cả đảng viên trực thuộc Đảng uỷ Sở Y tế tham dự Hội nghị.
-
Nhiệt liệt chào mừng Đại hội Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tại các chi đoàn trực thuộc nhiệm kỳ 2024 – 2027. Sáng ngày 02/06/2024, tại Khu Liên hợp thể thao Trung Ngọc Đoàn cơ sở Sở Y tế, than gia Hội thao có trên 160 vận động viên của 08 đội đến từ Chi đoàn: Bệnh viện Y dược cổ truyền, Bệnh viện Sản – Nhi, Bệnh viện Lao và Bệnh phổi, Trung tâm Kiểm nghiệm, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật. Các đơn vị được mời: Đoàn thanh niên xã Hưng Mỹ, xã Nguyệt Hóa, Trường cao đẳng Y tế Trà Vinh, Bệnh viện Trường đại học Trà Vinh cùng tham gia Hội thao.
-
Ngày 28/04/2024, tại tại Khu Liên hợp thể thao Trung Ngọc, Công đoàn ngành Y tế tổ chức lễ bế mạc Hội thao. Đến dự có Thầy thuốc ưu tú BS.CKII. Nguyễn Văn Đời - Phó Giám đốc Sở Y tế; đại diện Liên đoàn Lao động tỉnh; Ban Thường vụ Công đoàn ngành; Lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Sở Y tế, các Vận động viên của 22 Công đoàn cơ sở trực thuộc tham dự.
-
Nhiệt liệt chào mừng các ngày lễ lớn, kỷ niệm 49 năm Ngày miền nam hoàn toàn giải phóng, thống nhất đất nước (30/04/1975-30/04/2024); kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/07/1929 - 28/07/2024). Sáng ngày 26/04/2024, tại Khu Liên hợp thể thao Trung Ngọc Công đoàn ngành Y tế Trà Vinh (CĐNYT.TV), tổ chức Hội thao công chức, viên chức, người lao động lần thứ XIV năm 2024.
-
Thực hiện Kế hoạch số 01/KHPH- SYT- CĐN ngày 15/03/2024 về việc Tổ chức, khám cấp phát thuốc miễn phí cho người dân xã Thanh Sơn huyện Trà Cú
-
Ngày 05/03/2024, Liên đoàn Lao động tỉnh Trà Vinh tổ chức Hội thi Nét đẹp công nhân, viên chức, lao động tỉnh Trà Vinh năm 2024. Đây là hoạt động hưởng ứng kỷ niệm 114 năm ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910 - 8/3/2024), 1984 năm Cuộc khởi nghĩa Hai Bà Trưng.
-
Hoà trong không khí mừng ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam tròn 94 năm, và mừng xuân giáp Giáp Thìn 2024 chủ đề “Tết Sum vầy - Xuân chia sẻ” với phương trâm, thể hiện đạo lý và nghĩa cử cao đẹp của dân tộc ta “Uống nước nhớ nguồn”
-
Ngày 12/01/2023, Công đoàn ngành Y tế tỉnh Trà Vinh phối hợp với Ban Giám đốc Sở Y tế và Trung tâm Y tế huyện Càng Long, tổ chức lễ trao tặng “Mái ấm Công đoàn” cho gia đình công đoàn viên Dương Văn Trực, là Công đoàn viên - Phòng Tổ chức Hành chính - Trung tâm Y tế huyện Càng Long, cư ngụ tại Ấp Lo Co A, xã An Trường A, huyện Càng Long, tỉnh Trà Vinh. Đến dự buổi lễ có Thầy thuốc ưu Tú BSCKII. Nguyễn Văn Đời, Phó Giám đốc Sở Y tế tỉnh Trà Vinh; Đồng chí Nguyễn Trọng Thái - Chủ tịch Công đoàn ngành Y tế; Lãnh đạo và các đồng chí trong Ban chấp hành Công đoàn cơ sở Trung tâm Y tế huyện Càng Long.
-
Sáng ngày 05/01/2024, tại Hội trường Bệnh viện Đa khoa tỉnh Trà Vinh, Ban Thường vụ Đảng uỷ Sở Y tế Trà Vinh, tổ chức Hội nghị quán triệt, học tập các nghị quyết của Hội nghị Trung ương 8 khoá XIII cho tất cả đảng viên trực thuộc Đảng uỷ Sở Y tế tham dự.
-
Chiều ngày 05/01/2024, tại Hội trường Bệnh viện Đa khoa Ban Thường vụ Đảng uỷ Sở Y tế Trà Vinh Tổ chức Hội nghị Đảng viên năm 2023. Đến dự và phát biểu chỉ đạo có Đồng chí Lê Thanh Tuấn - Trưởng Ban tổ chức Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh cùng tất cả đảng viên trực thuộc Đảng uỷ Sở Y tế tham dự Hội nghị.
|