-
Sáng ngày 01/7/2024, tại Hội trường Bệnh viện Y Dược cổ truyền tỉnh Trà Vinh Ban quản lý dự án Đầu tư xây dựng và phát triển hệ thống cung ứng dịch vụ y tế tuyến cơ sở (CPMU) mở lớp tập huấn cho giảng viên (TOT) tuyến tỉnh từ nguồn viện trợ của Quỹ quản lý dược phẩm, chương trình y tế của các nhà tài trợ (MDTF) ủy thác qua ngân hàng Thế giới
-
Chiều ngày 12/6, tại nhà Văn hóa xã An Trường Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Trà Vinh phối hợp với Ủy ban nhân dân xã An Trường tổ chức hội nghị triển khai kế hoạch xây dựng cộng đồng an toàn phòng, chống tại nạn, thương tích năm 2024. Đây là đơn vị được chọn làm điểm của huyện. Đến dự có Bác sỹ chuyên khoa I, Lê Minh Hải, Phó Giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Trà Vinh; ông Huỳnh Công Tín, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Càng Long.
-
Ngày 28 tháng 5 năm 2024, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Trà Vinh (CDCTV) phối hợp với Đài Phát thanh - Truyền hình; Tổ chức Toạ đàm công tác phòng, chống tác hại thuốc lá (PCTHTL); Phòng, chống suy dinh dưỡng trẻ em (PCSDDTE) năm 2024.
-
Ngày 23-24/05/2024 Viện Pasteur Thành Phố Hồ Chí Minh phối hợp với Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Trà Vinh (CDCTV), tổ chức giám sát hoạt động phòng, chống dịch dịch bệnh Tay – Chân – Miệng và hoạt động truyền thông giáo dục sức khỏe trên địa bàn tỉnh.
-
Được sự tài trợ Tổ chức Osbis tại Việt Nam về việc tài trợ giọng, kính tròng kính cho Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Trà Vinh (CDC.TV) khám cấp miễn phí cho học sinh mất tật khúc xạ các Trường trung học cơ sở huyện Càng Long, tỉnh Trà Vinh
-
Vào lúc 17 giờ 55 phút ngày 15 tháng 12 năm 2023, khoa cấp cứu Bệnh viện Sản – Nhi Trà Vinh tiếp nhận trường hợp bé nam, 8 tuổi, địa chỉ: Ấp Chăng Mật, Hoà Lợi, Châu Thành, tỉnh Trà Vinh, ngạt nước nặng, ngay sau đó bệnh nhân có diễn tiến rất phức tạp, phù phổi cấp, sốc thần kinh, suy hô hấp nặng phải thở máy.
-
Sáng ngày 12/01/2023, Sở Y tế tỉnh Trà Vinh tổ chức buổi lễ công bố và trao Quyết định bổ nhiệm viên chức tại Trung Tâm Y tế huyện Càng Long. Đến dự và chủ trì buổi lễ có Thầy thuốc ưu Tú BSCKII. Nguyễn Văn Đời - Phó Giám đốc Sở Y tế tỉnh Trà Vinh; lãnh đạo Trung tâm Y tế huyện và các Khoa, Phòng Trung tâm Y tế huyện tham dự buổi lễ.
-
Sáng ngày 14/12/2023
tại hội trường Trường Đại học Trà Vinh, Chi
cục Dân số - KHHDGĐ trực thuộc Sở Y tế
-
Vừa qua, Đoàn công tác của Sở Y tế Trà Vinh đã giám sát hỗ trợ việc áp
dụng mô hình bảng điểm chất lượng dịch vụ tại huyện Châu Thành, Càng Long, Cầu Ngang, Tiểu Cần.
-
Vừa qua, Bảo
hiểm xã hội tỉnh Trà Vinh phối hợp với Sở Y tế xây dựng kế hoạch thẩm định cơ sở
ký hợp đồng khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế tại Trung tâm Y tế thành phố Trà
Vinh.
|